ਇਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਕਹੀਏ ਜਾਂ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਦੀ ਮਿਸਾਲ, ਬੇਟੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੀ ਫੀਸ,ਪੂ ਰੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਵੰਡਦੀ ਹੈ ਮਿਠਾਈਆਂ

ਅੱਜ ਦੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਭਲੇ ਹੀ ਪੜ੍ਹੀ ਲਿਖੀ ਬਣਦੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਇਸਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਲੋਕ ਮੁੰਡੇ ਅਤੇ ਕੁੜੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫਰਕ ਕਰਣ ਦੀ ਆਦਤ ਨੂੰ ਭੁੱਲੇ ਨਹੀਂ ਹਨ. ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਜਿੱਥੇ ਮਾਂ ਬਾਪ ਦੇ ਸਿਰ ਦਾ ਬੋਝ ਸੱਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਵਹੀਂ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਵਾਰਿਸ ਸੱਮਝ ਕਰ ਪੂਜਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ . ਹਾਲਾਂਕਿ ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਵਲੋਂ ਕਿਸੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰ ਮੁਕੀਆਂ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮੋਢੀਆਂ ਵਲੋਂ ਮੋਢਾ ਮਿਲਿਆ ਰਹੀ ਹਨ . ਲੇਕਿਨ ਫਿਰ ਵੀ ਆਏ ਦਿਨ ਅਖ਼ਬਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਟੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਦਿਲ ਸ਼ਰਾਪ ਦੇਣ ਵਾਲੀ

ਹਰਕਤਾਂ ਪੜ ਕ ਸਾਡੀ ਰੂਹ ਕੰਬ ਉੱਠਦੀ ਹੈ . ਅੱਜ ਵੀ ਨਾ ਜਾਣ ਕਿੰਨੇ ਲੋਕ ਕੁੱਖ ਵਿੱਚ ਹੀ ਧੀ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ . ਲੇਕਿਨ ਵਹੀਂ ਕੁੱਝ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਵੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਜਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੇਟੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਸਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਹੀ ਆਪਣੀ ਹਰ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਸੱਮਝਦੇ ਹੈ. ਬੇਟੀਆਂ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਇੱਕ ਦੇਨ ਹਨ ਜੋ ਇੰਸਾਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਤੋਹਫਾ ਮਾਨ ਕਰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਕੁੱਝ ਲੋਕ ਭਗਵਾਨ ਦੇ ਇਸ ਵਰਦਾਨ ਦੀ ਕਦਰ ਕਰਣਾ ਭੁੱਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ . ਵਹੀਂ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਡਾਕਟਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ , ਜੋ ਧੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਵੰਡਦੀ ਹੈ .

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਸ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਨਾਮ ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਵਿੱਚ ਬੱਚੀ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਮਿਠਾਈਆਂ ਖਵਾਉਂਦੀ ਹੈ . ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਜਿਸ ਵੀ ਤੀਵੀਂ ਨੂੰ ਧੀ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉਹ ਉਸਦੀ ਕੋਈ ਫੀਸ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੀ . ਕਲਯੁਗ ਵਿੱਚ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਬੰਨ ਕਰ ਆਈ ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਨੂੰ ਲੋਕ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੂਪ ਮਾਨ ਰਹੇ ਹੈ ਬੇਟੀਆਂ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਇੱਕ ਦੇਨ ਹਨ ਜੋ ਇੰਸਾਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਤੋਹਫਾ ਮਾਨ ਕਰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਕੁੱਝ ਲੋਕ ਭਗਵਾਨ ਦੇ ਇਸ ਵਰਦਾਨ ਦੀ ਕਦਰ ਕਰਣਾ ਭੁੱਲ ਚੁੱਕੇ ਹਨ . ਵਹੀਂ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਡਾਕਟਰ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਹੈ , ਜੋ ਧੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜਿਆਦਾ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਵੰਡਦੀ ਹੈ .

ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਇਸ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਨਾਮ ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਵਿੱਚ ਬੱਚੀ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਸਾਰਿਆ ਨੂੰ ਮਿਠਾਈਆਂ ਖਵਾਉਂਦੀ ਹੈ . ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਜਿਸ ਵੀ ਤੀਵੀਂ ਨੂੰ ਧੀ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ , ਉਹ ਉਸਦੀ ਕੋਈ ਫੀਸ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੀ . ਕਲਯੁਗ ਵਿੱਚ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਬੰਨ ਕਰ ਆਈ ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਨੂੰ ਲੋਕ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੂਪ ਮਾਨ ਰਹੇ ਹੈ ਭਰੂਣ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮੁਹਿੰਮ : ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਨਿਊਜ਼ ਟੀਮ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਡਾ . ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਬੀਏਚਿਊ ਵਲੋਂ ਏਮਬੀਬੀਏਸ ਅਤੇ ਏਮਡੀ ਦੀ ਪੜਾਈ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਲਹਾਲ ਉਹ ਵਾਰਾਣਸੀ ਦੇ ਪਹਾੜਿਆ ਨਾਮਕ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਇੱਕ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹੈ .

ਇਸ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਭਰੂਣ ਹੱਤਿਆ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕਰਣ ਲਈ ਇੱਕ ਖਾਸ ਮੁਹਿੰਮ ਵੀ ਚਲਾ ਰੱਖੀ ਹੈ . ਜਿਸਦੇ ਤਹਿਤ ਉਹ ਬੱਚੀ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕਰਣ ਲਈ ਪੂਰੇ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਵਿੱਚ ਮਠਿਆਈ ਬੰਟਵਾਤੀਆਂ ਹੈ . ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇਣ ਦੀ ਪਹਿਲ ਨੂੰ ਬੜਾਵਾ ਦੇਣ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਧੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਫੀਸ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੀ . ਅੱਜ ਵੀ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਮਝਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਬੋਝ : ਡਾ . ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੱਜ ਵੀ ਨਾਕਾਰਤਮਕ ਸੋਚ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ . ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਈਆਂ ਵਾਰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਉਲਾਹਨੇ ਸੁਣਨ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਹੈ

ਕਿ , “ਮੈਡਮ ਈ ਦਾ ਕਈਲੁ , ਪੇਤਵੋ ਚਿਰਲੂ ਆਉਰ ਧੀ ਨਿਕਲਲੂ…” ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਅਜਿਹੇ ਕਈਆਂ ਕੇਸ ਆਏ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਧੀ ਦੇ ਪੈਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹੀ ਘਰਵਾਲੀਆਂ ਦੇ ਚੇਹਰੋਂ ਉੱਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਛਾ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਆਪਣੀ ਗਰੀਬੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਵੀ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਬੇਟੀਆਂ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਰੋਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ . ਇਸ ਸੋਚ ਨੂੰ ਬਦਲਨ ਲਈ ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਧਰ ਦਿਨ ਰਾਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀ ਹਨ ਤਾਂਕਿ ਲੋਕ ਬੇਟੀਆਂ ਨੂੰ ਬੋਝ ਨਾ ਮੰਨੇ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਬੇਟੀਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੀ ਆਪਣਾਓ . ਮੋਦੀ ਜੀ ਵੀ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਇੰਪ੍ਰੇਸ : ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੁਣੇ ਤੱਕ ਇਹ ਤੀਵੀਂ ਡਾਕਟਰ ਆਪਣੇ ਨਰਸਿਗ ਹੋਮ ਵਿੱਚ 100 ਬੇਟੀਆਂ ਦਾ ਜਨਮ ਕਰਵਾ ਚੁੱਕੀ ਹਨ

ਜਿਨ੍ਹਾਂਦੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਦੇ ਕੋਈ ਫੀਸ ਨਹੀਂ ਲਈ . ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਉਹ ਧੀ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਬੇਡ ਚਾਰਜ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੀ . ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਰਸੀਂਗ ਹੋਮ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰੇਂਦਰ ਮੋਦੀ ਜੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਚਲਾ ਤਾਂ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਏ . ਗੁਜ਼ਰੇ ਸਾਲ ਜਦੋਂ ਮੋਦੀ ਜੀ ਵਾਰਾਣਸੀ ਗਏ ਤਾਂ ਉਹ ਡਾ . ਸ਼ਿਪ੍ਰਾ ਵਲੋਂ ਮਿਲ ਕਰ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪੁਕਾਰਨਾ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਾਰੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਵਲੋਂ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਨੌਂ ਤਾਰਿਖ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲੈਣ ਵਾਲੀ ਬੱਚੀਆਂ ਲਈ ਕੋਈ ਫੀਸ ਨਾ ਲਵੇਂ ਇਸਤੋਂ ਧੀ ਪੜਾਓ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਜੋਰ ਮਿਲੇਗਾ