ਜਡ਼ ਤੋਂ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬਲਗ਼ਮ ਹੋਣ ਤੇ ਕਰੋ ਇਹ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ

ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਖੂਬ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਖੰਘ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਖੂਬ ਬਲਗ਼ਮ ਨਿਕਲਦਾ ਹੈ । ਕਈ ਲੋਕ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੰਭੀਰਤਾ ਵਲੋਂ ਨਹੀਂ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਇਲਾਜ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਂਦੇ ਹਨ । ਜੋ ਕਿ ਗਲਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲਗ਼ਮ ਵਧਣ ਵਲੋਂ ਅਤੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਤਰਨਾਕ ਰੋਗ ਲੱਗ ਸੱਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਹ ਰੋਗ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁਂਚ ਸੱਕਦੇ ਹਨ । ਇਸਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਹੇਠਾਂ ਦੱਸੇ ਗਏ ਘਰੇਲੂ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਆਜਮਾਕਰ ਵੇਖੋ । ਇਸ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ।

ਗਰਮ ਦੁੱਧ
ਦੁੱਧ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਬਲਗ਼ਮ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ ਹੈ । ਇਸਲਈ ਬਲਗ਼ਮ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਰੋਜ ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗਰਮ ਦੁੱਧ ਪੀਵਾਂ । ਗਰਮ ਦੁੱਧ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਛਾਤੀ ਵਿੱਚ ਜਮਾਂ ਹੋਇਆ ਬਲਗ਼ਮ ਵੀ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਤੁਸੀ ਦੁੱਧ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹਲਦੀ ਜਾਂ ਗੁੜ ਮਿਲਿਆ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ।

ਤੁਲਸੀ

ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ । ਤੁਲਸੀ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਤੱਤ ਬਲਗ਼ਮ ਨੂੰ ਬਣਨੋਂ ਰੋਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਛਾਤੀ ਵਿੱਚ ਬਲਗ਼ਮ ਨਹੀਂ ਬਣਦਾ ਹੈ । ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਪੱਤੇ ਲੈ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪੀਸ ਲਵੇਂ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਰਸ ਕੱਢ ਲਵੇਂ । ਫਿਰ ਇਸ ਰਸ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਸੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾਕੇ ਇਸਨੂੰ ਪੀ ਲਵੇਂ । ਰੋਜ ਤੁਲਸੀ ਦੇ ਰਸ ਨੂੰ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਅਦਰਕ

ਅਦਰਕ ਦੀ ਮਦਦ ਵਲੋਂ ਵੀ ਬਲਗ਼ਮ ਵਲੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਬਲਗ਼ਮ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਅਦਰਕ ਦਾ ਰਸ ਪੀਵਾਂ ਜਾਂ ਅਦਰਕ ਦੀ ਚਾਹ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ । ਰੋਜ ਅਦਰਕ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲਗ਼ਮ ਵਲੋਂ ਆਰਾਮ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਸ਼ਹਿਦ

ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਔਸ਼ਧੀਆਂ ਗੁਣ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਤੁਸੀ ਰੋਜ ਸਵੇਰੇ ਇੱਕ ਚੱਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਵਿੱਚ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚਾ ਦਾ ਧੂੜਾ ਪਾਕੇ ਇਸ ਮਿਸ਼ਰਣ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ । ਰੋਜ ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚਾ ਨੂੰ ਇਕੱਠੇ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਜਡ਼ ਵਲੋਂ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ।

ਗੁੜ

ਤੁਸੀ ਸ਼ਹਿਦ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਗੁੜ ਦਾ ਸੇਵਨ ਵੀ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਰੋਜ ਖਾਨਾ ਖਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਗੁੜ ਖਾ ਲਵੇਂ । ਗੁੜ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਲਗ਼ਮ ਵਲੋਂ ਆਰਾਮ ਮਿਲ ਜਾਵੇਗਾ । ਦਰਅਸਲ ਗੁੜ ਦੀ ਤਾਸੀਰ ਗਰਮ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਭਾਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਚਾਹ

ਬਲਗ਼ਮ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਤੁਲਸੀ , ਅਦਰਕ ਅਤੇ ਲੌਂਗ ਯੁਕਤ ਚਾਹ ਪੀਵਾਂ । ਇਹ ਚਾਹ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਜਮਾਂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਵਲੋਂ ਜਮਾਂ ਹੋਇਆ ਬਲਗ਼ਮ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਹ ਚਾਹ ਪੀਣ ਵਲੋਂ ਬਲਗ਼ਮ ਦੇ ਕਾਰਨ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਖੰਘ ਵੀ ਠੀਕ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਨਾ ਕਰੀਏ ਇਸ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ
ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਵਲੋਂ ਹੀ ਛਾਤੀ ਵਿੱਚ ਬਲਗ਼ਮ ਬਣਦਾ ਹੈ । ਇਸਲਈ ਬਲਗ਼ਮ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਤੁਸੀ ਹੇਠਾਂ ਦੱਸੀ ਗਈ ਚੀਜਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ ।