15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਛੱਡਿਆ ਸੀ ਘਰ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਸਨ 300 ਰੁਪਏ ਹੁਣ ਚਲਾ ਰਹੀ ਹਨ 7.5 ਕਰੋੜ ਦੀ ਕੰਪਨੀ

ਇੰਸਾਨ ਦੇ ਹੌਸਲੇ ਜਿੰਨੇ ਮਜਬੂਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਸਨੂੰ ਕਾਮਯਾਬੀ ਵੀ ਓਨੀ ਵੱਡੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ । ਆਪਣੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੀ ਹਰ ਪਰੀਸਥਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਹਿੰਮਤ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਹੀ ਅਸੀ ਉਹ ਸਭ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ , ਜੋ ਅਸੀ ਪਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ । ਅੱਜ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਕੁੜੀ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ । ਜਿਨ੍ਹੇ ਆਪਣੇ ਹੌਸਲੇ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਅੱਜ 7 ਕਰੋਡ਼ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਖੜੀ ਕੀਤੀ ਹੈ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੱਖਾਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਣਾਦਾਇਕ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਹਾਸਲ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਂ ਉੱਤੇ ਖਡ਼ਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀਆਂ ਹਾਂ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ( Chinu Kala ) ਨੇ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਲੋਂ ਹੀ ਪੈਸੇ ਕਮਾਣ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ 300 ਰੂਪਏ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਜਿੰਦਗੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ । 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਛੱਡਣਾ ਸੀ ਘਰ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਜਦੋਂ 15 ਸਾਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਕਿੰਹੀਂ ਕਾਰਣਾਂ ਦੇ ਚਲਦੇ ਆਪਣਾ ਘਰ ਛੱਡਣਾ ਪਿਆ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣਾ ਘਰ ਛੱਡਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਸਮੇਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਸਿਰਫ਼ 300 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਦੋ ਜੋਡ਼ੀ ਕੱਪੜੇ ਸਨ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਘਰ ਛੱਡਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਲੈਣਾ ਬੇਹੱਦ ਹੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸੀ । ਲੇਕਿਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਹਿੰਮਤ ਰੱਖੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਉੱਤੇ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੇ । ਘਰ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੂੰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਰਾਏ ਮਿਲੀ ਜਿੱਥੇ ਉੱਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਰਹਿਣ ਲਈ 20 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ ਦੇਣ ਪੈਂਦੇ ਸਨ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਹ ਕਾਫ਼ੀ ਘਬਰਾਈ ਹੋਈ ਸੀ ਲੇਕਿਨ ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ ਸਭ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ ।

ਪੈਸੇ ਕਮਾਣ ਲਈ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਵਿੱਚ ਲੱਗ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸੇਲਸਗਰਲ ਦਾ ਕੰਮ ਮਿਲਿਆ । ਇਸ ਕੰਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ਜਾਕੇ ਸਾਮਾਨ ਵੇਚਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ । ਸਾਮਾਨ ਵੇਚਕੇ ਰੋਜ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ 60 ਰੁਪਏ ਕਮਾ ਲੈਂਦੀ ਸੀ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਘਰ ਜਾਕੇ ਸਾਮਾਨ ਵੇਚਣਾ ਅੱਛਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਸੀ । ਕਿਉਂਕਿ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਲੋਂ ਗੱਲ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਕਰਦੇ ਸਨ । ਮਗਰ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੇ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਪੂਰਾ ਮਨ ਲਗਾਕੇ ਕੀਤਾ । ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਵਲੋਂ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪ੍ਰੋਮਸ਼ਨ ਮਿਲ ਗਿਆ । ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਮਿਲਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਹੋਰ ਲਡ਼ਕੀਆਂ ਨੂੰ ਕੰਮ ਸੀਖਾਨੇ ਲੱਗ ਗਈ । ਇਸ ਕੰਮ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੇ ਦੂਜਾ ਕੰਮ ਵੀ ਫੜ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਬਤੋਰ ਵੇਟਰੇਸ ਦੇ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਣ ਲੱਗ ਗਈ । ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਜਿਆਦਾ ਪੈਸੇ ਕਮਾ ਸਕੇ ।

ਸ਼ੁਰੂ ਦੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੇ ਅਮਿਤ ਕਾਲ਼ਾ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਿਆ । ਸਾਲ 2004 ਵਿੱਚ ਅਮਿਤ ਕਾਲ਼ਾ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਇੰਡਿਆ ਪੇਜੇਂਟ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਇੰਡਿਆ ਪੇਜੇਂਟ ਦੇ ਆਖਰੀ ਰਾਉਂਡ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾ ਪਾਉਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਈ । ਸ੍ਰੀਮਤੀ ਇੰਡਿਆ ਪੇਜੇਂਟ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਨੇ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਰੁੱਖ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਆਪਣਾ ਕਰਿਅਰ ਬਤੋਰ ਮਾਡਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ । ਸਾਲ 2014 ਵਿੱਚ ਚੀਨੂ ਨੇ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਜਵੇਲਰੀ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ 6 * 6 ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਉੱਤੇ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਸਰਾਪ ਖੋਲੀ । ਉਂਹੋਂਨੇੇ ਆਪਣੀ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਨਾਮ Rubans – fashion accessories ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਹ ਬਿਜਨੇਸ ਸਫਲ ਹੋਣ ਲੱਗ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਦੋ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਆਪਣੇ ਵਪਾਰ ਨੂੰ ਚੰਗੇ ਵਲੋਂ ਸਥਾਪਤ ਕਰ ਲਿਆ ।

ਕਮਾਓ ਕਰੋਡ਼ ਰੁਪਏ ਸਾਲ 2016 – 17 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ 56 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਕਮਾਈ ਕੀਤੀ । ਉਥੇ ਹੀ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਮਾਈ 3 . 5 ਕਰੋਡ਼ ਹੋ ਗਈ । ਹੌਲੀ – ਹੌਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਵੱਧ ਗਿਆ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਆਮਦਨੀ 7 . 5 ਕਰੋਡ਼ ਹੋ ਗਈ ਹੈ । ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਵਿੱਚ 25 ਲੋਕ ਕੰਮ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ । 15 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੇ ਹੀ ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਨੂੰ ਅੱਜ ਇੱਕ ਕਾਮਯਾਬ ਬਿਜਨੇਸ ਵੂਮਨ ਬਣਾਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਲੱਖਾਂ ਔਰਤਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਰੋਲ ਮਾਡਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈ । ਚੀਨੂ ਕਾਲ਼ਾ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਲੋਂ ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਕਾਫ਼ੀ ਕੁੱਝ ਸਿੱਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਅਸੀ ਵੀ ਹਰ ਬੁਰੀ ਪਰੀਸਥਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖੋ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਉਹ ਸਭ ਕੁੱਝ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜੋ ਅਸੀ ਪਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ।