ਜੇਕਰ ਘਰ ਚ ਚੂਹਿਆਂ ਤੋਂ ਹੋ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਤਾਂ ਕਰੋ ਇਹ ਕੰਮ

ਬਚਪਨ ਤੋ ਲੈ ਕੇ ਅੱਜ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ “ਟਾਮ ਐਂਡ ਜੇਰੀ” ਕਾਰਟੂਨ ਨੂੰ ਜਰੁਰ ਹੀ ਵੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋ ਟਾਮ ਇੱਕ ਬਿੱਲੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਜੇਰੀ ਇੱਕ ਚੂਹਾ ਕਾਰਟੂਨ ਵਿੱਚ ਚੂਹੇ ਜਿੰਨੇ ਚੰਗੇ ਲੱਗਦੇ ਹਨ , ਹਕੀਕਤ ਵਿੱਚ ਇਹ ਓਨੇ ਹੀ ਸ਼ੈਤਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਚੂਹੀਆਂ ਦਾ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ , ਉਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੀਟਾਣੂ ਅਤੇ ਗੰਦਗੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਇਹ ਸਾਡੇ ਰਸੋਈ ਘਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਅੱਡਿਆ ਬਣਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਰਾ ਦਿਨ ਉਬੜ – ਖਾਬੜ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਵਲੋਂ ਕਈਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਲੱਗਣ ਦਾ ਵੀ ਖ਼ਤਰਾ ਬਣਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ।

ਵਿੱਖਣ ਵਿੱਚ ਇਹ ਜਿੰਨੇ ਛੋਟੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ,ਓਨੇ ਹੀ ਜਿਆਦਾ ਸੱਮਝਦਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਜਦੋਂ ਵੀ ਕਿਸੇ ਇੰਸਾਨ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਜਾਂ ਆਹਟ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਫੱਟਿਆ ਫਟ ਆਪਣੀ ਬਿਲ ਵਿੱਚ ਵੜ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਚੂਹੀਆਂ ਦੇ ਛੋਟੇ ਛੋਟੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੜ ਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਫੜ ਪਾਣਾ ਬੇਹੱਦ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ ਇਸਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਣਾ ਚੇਹਤੇ ਹੋ ਤਾਂ ਅਜੋਕਾ ਖਾਸ ਲੇਖ ਕੇਵਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੈ ਦੱਸ ਦਿਓ ਕਿ ਚੂਹਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰਾਣੀ ਹੈ ,ਜੋ ਲੱਗਭੱਗ ਹਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਹ ਸਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਾਕਾਰਾਤਮਕ ਉਰਜਾ ਨੂੰ ਬਢਾਨੇ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ ।ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਡੇ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਤੋਡ਼ – ਫੋੜ ਕਰਕੇ ਉਸਨੂੰ ਨਸ਼ਟ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਇਸਲਈ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਹੋਵੇਗਾ ਜੋ ਚੂਹੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸ਼ੈਤਾਨੀਆਂ ਵਲੋਂ ਤੰਗ ਨਾ ਹੋ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵੀ ਇੱਕ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਚੂਹੇ ਫੜਨ ਜਾਂ ਭਜਾਉਣੇ ਦੀਆਂ ਕੋਸ਼ਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਫੇਲ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਤਾਂ ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਝ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਸਰਲ ਉਪਾਅ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਇਸ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਕਰ ਤੁਸੀ ਘਰ ਵਲੋਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇ ਚੂਹੀਆਂ ਨੂੰ ਭਗਾ ਕਰ ਚੈਨ ਦੀ ਨੀਂਦ ਸੋ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਚੂਹੇ ਭਜਾਉਣੇ ਦੇ ਸਰਲ ਉਪਾਅ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ,ਜੋ ਚੂਹੀਆਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਮਾਰੇ ਘਰ ਵਲੋਂ ਭਜਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ।

ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵੀ ਚੂਹੇ ਭਜਾਉਣੇ ਦੇ ਉਪਾਅ ਖੋਜ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਲੇਖ ਕੇਵਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੈ ਨਿੱਚੇ ਲਿਖੇ ਉਪਾਅ ਆਪਣਾ ਕਰ ਤੁਸੀ ਚੂਹੀਆਂ ਵਲੋਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ -ਘਰ ਵਲੋਂ ਚੂਹੇ ਭਜਾਉਣੇ ਦਾ ਸਭਤੋਂ ਆਸਾਨ ਅਤੇ ਸਰਲ ਤਰੀਕਾ ਪਿਪਰਮਿੰਟ ਹੈ ਪਿਪਰਮਿੰਟ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਅਸੀ ਇੰਸਾਨੋਂ ਨੂੰ ਜਿੰਨੀ ਆਕਰਸ਼ਤ ਕਰਦੀ ਹੈ ,ਉਸਤੋਂ ਕਈਆਂ ਗੁਣਾ ਜਿਆਦਾ ਨਫਰਤ ਚੂਹੇ ਇਸਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਵਲੋਂ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਇਸਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਘਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਖੂੰਜੀਆਂ ਵਿੱਚ ਖਾਸ ਕਰ ਆਪਣੇ ਰਸੋਈ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪਿਪਰਮਿੰਟ ਰੱਖ ਦਿਓ ਤਾਂ ਉਸਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਵਲੋਂ ਚੂਹੇ ਤੁਰੰਤ ਕਪਕੇ ਘਰ ਵਲੋਂ ਬਾਹਰ ਦੇ ਵੱਲ ਭੱਜਣ ਲੱਗਣਗੇ ।

ਲਾਲ ਮਿਰਚ ਭਾਰਤੀ ਮਸਾਲੀਆਂ ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਹੈ ਇਹ ਭੋਜਨ ਨੂੰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਸਵਾਦਿਸ਼ਟ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ ,ਓਨਾ ਹੀ ਭੋਜਨ ਦਾ ਜਾਇਕਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਚੂਹੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਲ ਮਿਰਚ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਖੂੰਜੀਆਂ ਵਿੱਚ ਚੂਹੇ ਜਿਆਦਾ ਵਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ , ਉੱਥੇ ਲਾਲ ਮਿਰਚ ਦਾ ਧੂੜਾ ਰੱਖ ਦਿਓ ਇਸ ਧੂੜਾ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕਰ ਚੂਹੇ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਅੰਗਣ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼ ਕਰਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 10 ਵਾਰ ਜਰੁਰ ਸੋਚਣਗੇ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਦੇ ਵੱਲ ਭਾਗ ਜਾਣਗੇ ।ਪੁਦੀਨਾ ਹਾਜਮੇ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਭਾਰਤ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪੁਦੀਨੇ ਦੀ ਚਟਨੀ ਨੂੰ ਖੂਬ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰ ਹੈਰਤ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਚੂਹੀਆਂ ਨੂੰ ਪੁਦੀਨੇ ਵਲੋਂ ਸਖ਼ਤ ਨਫ਼ਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਪੁਦੀਨਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲਈ ਘਰ ਵਿੱਚ ਫੈਲੇ ਸੰਤਾਪ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਇਸਲਈ ਤੁਸੀ ਚੂਹੀਆਂ ਨੂੰ ਘਰ ਵਲੋਂ ਦੂਰ ਰੱਖਣ ਲਈ ਖੂੰਜੀਆਂ ਅਤੇ ਰਸੋਈ ਘਾਰ ਵਿੱਚ ਪੁਦੀਨੇ ਦੀਆਂ ਪੱਤੀਆਂ ਜਾਂ ਫੁਲ ਕੂਟ ਕਰ ਰੱਖ ਦਿਓ ਇਸਤੋਂ ਉਹ ਕਦੇ ਉਸ ਜਗ੍ਹਾ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤੇੜੇ ਨਹੀ ਆਣਗੇ ।