ਮਾਂ ਦੀ ਮੌ ਤ ਦੇ 10 ਦਿਨਾ ਬਾਅਦ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਬੱਚਾ ਇਹ ਦੇਖ ਸਭ ਦੇ ਮੂੰਹ ਰਹਿ ਗਏ ਅੱਡੇ

ਆਉ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਾ ਇਹ ਅਜੀਬ ਖਬਰ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਤੋ ਆਈ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ ਇੱਕ ਮ ਰੀ ਔਰਤ ਨੇ 10 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾ ਇੱਕ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ 33 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੇ 10 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਆਪਣੀ ਮੌ ਤ ਦੇ ਸਮੇ ਉਹ 9 ਮਹੀਨਿਆ ਦੀ ਗ ਰ ਭ ਵ ਤੀ ਸੀ। ਔਰਤ ਦਾ ਨਾਮ ਨੋਮਵੇਲਿਸੋ ਨੋਮਸੈਟੋ ਮਦੋਈ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਪੰਜ ਬੱਚੇ ਸਨ!

ਹਾਲਕਿ ਇਸ ਛੇਵੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਵੀ ਮੌ ਤ ਹੋ ਗਈ। ਪੂਰਬੀ ਕੇਪ ਪ੍ਰਾਤ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਲਿੰਡੋਕੁਹਲੇ ਨਾਮ ਦੇ ਇੱਕ ਕਬਰਸਤਾਨ ਦੇ ਮਾਲਕ ਪੁੰਡੇਲੇ ਮਕਰਾਨਾ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕਿ ਪਿੰਡ ਦੇ ਲੋਕ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਇਸ ਹਾ-ਦਸੇ ਤੋ ਬਹੁਤ ਹੈਰਾਨ ਅਤੇ ਡ ਰੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਨਹੀ ਵੇਖਿਆ ਕਿ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਬੱਚਾ ਮੁੰਡਾ ਸੀ ਜਾ ਕੁੜੀ। ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਕਿਉਕਿ ਮ ਰੇ ਹੋਏ ਲੋਕਾ ਦੇ ਅੰਤਮ ਸੰਸ-ਕਾਰ ਕਰਨ ਦੇ 20 ਸਾਲ ਬੀਤ ਜਾਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਨਾ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਕਦੇ ਨਹੀ ਸੁਣੀ ਇਕ ਮ ਰੀ ਹੋਈ ਔਰਤ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਘਟ-ਨਾ ਤੋਂ ਘਬਰਾ ਕੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਔਰਤ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਤਾ-ਬੂਤ ਵਿੱਚ ਦ ਫ ਨਾ ਦਿੱਤਾ ਔਰਤ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆ ਨੇ ਵੀ ਮੌ ਤ ਤੋ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ ਦੇ ਜਨਮ ਦੀ ਘਟ-ਨਾ ਤੇ ਹੈਰਾਨੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਹੱਲ ਸੁਣਕੇ ਵੀ ਡਰਾਉਣੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ।