ਚੀਨ ਦੀਆਂ ਇਸ ਐਨਕਾ ਦੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਚਰਚਾ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹੈ ਇੱਕ ਖਾਸ ਚੀਜ

ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਚੀਨ ਦੀ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਜ੍ਹਾ ਕਰਕੇ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਵਿੱਚ ਵਿਚਾਰ ਵਟਾਦਰੇ ਵੀ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਦਰਅਸਲ ਕੋਰੋਨਾ ਦੁਖ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਗਲਾਸ ਪਾਕੇ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਦੁਆਰਾ ਅ ਪ ਰਾ ਧੀ ਆ ਦੀ ਪਛਾਣ ਅਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਚੀਨ ਦੇ ਵਿਲੱਖਣ ਐਨਕਾ ਵਿੱਚ ਐਚਡੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕੈਮਰਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਜੋ ਉੱਚ ਤਕਨੀਕ ਵਾਲੇ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਪਛਾਣ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਗਲਾਸ ਪੁਲਿਸ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਚੀਨ ਦੇ ਅ ਪ ਰਾ ਧੀ ਆ ਦੇ ਡਾਟਾ ਬੈਕ ਨਾਲ ਵੀ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਇਸਦਾ ਅਰਥ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਵਾਲੇ ਸਿਰਫ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਦੋ ਸ਼ੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕੀ ਇਹ ਹੈਰਾਨੀ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਨਹੀ ਹੈ। ਚੀਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪੁਲਿਸ ਮੁ ਲਾ ਜ਼ ਮਾ ਨੂੰ ਇਹ ਵਿਲੱਖਣ ਐਨਕਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆ ਹਨ। ਜਿਨ੍ਹਾ ਦੀ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਿਤੇਚ ਗੌਗਲਜ ਨੇ ਚੀਨ ਵਿਚ ਅ ਪ ਰਾ ਧ ਘਟਾਏ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨੇ ਬਾਕੀ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਰਸਤਾ ਦਿਖਾਇਆ ਹੈ।

ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਪਹਿਨੇ ਹੋਏ ਚਸ਼ਮੇ ਹਾਈ ਟੈਕ ਹਨ। ਸਾਰੀਆ ਡਿਜੀਟਲ ਤਕਨਾਲੋਜੀਆ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆ ਹੋਈਆ ਹਨ। ਜੇ ਚੀਨੀ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਕਿਸੇ ਅ ਪ ਰਾ ਧੀ ਨੂੰ ਗਲਾਸ ਪਹਿਨੇ ਹੋਏ ਵੇਖਦਾ ਹੈ। ਤਾ ਉਸਦਾ ਅ ਪ ਰਾ ਧ ਦਾ ਪੂਰਾ ਇਤਿਹਾਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਜਾਦਾ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਣ ਦੇ ਲਈ ਦੋਸ਼ੀ ਦਾ ਨਾਮ ਉਸ ਦਾ ਪਤਾ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਕਿਸ ਕਿਸਮ ਦਾ ਜੁ ਰ ਮ ਕੀਤਾ ਹੈ ਆਦਿ।